कोरोना रुग्णांसाठी आवश्यक साहित्याचे वितरण राज्याकडे सोपवा – राज ठाकरे यांची पंतप्रधानांकडे मागणी

मुंबई : २२ एप्रिल – महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी रेमडेसिविर आणि इतर औषधं, तसेच करोनासाठी अत्यावश्यक साहित्याची खरेदी आणि वितरण राज्यांकडे द्यावं, अशी मागणी देशाचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्याकडे केली आहे. राज यांनी यासंदर्भातील एक पत्रच पंतप्रधानांना लिहिलं आहे. यापूर्वीही राज यांनी पंतप्रधानांकडे केलेल्या मागण्या मान्य झाल्या असल्याने आता राज यांच्या या पत्रावर मोदी सरकार काही सकारात्मक निर्णय घेणार का याबद्दल चर्चाही सुरु झाल्यात.
“संपूर्ण देशात करोनानं हाहा:कार माजवला आहे. दिवसेंदिवस रूग्णांचे आकडे वाढत आहेत. काल तर देशात रूग्णसंख्येनं ३ लाखाचा आकडा मागे टाकला. मृत्यूचे आकडेही चिंताजनक आहेत. प्रेतांच्या रांगाच्या रांगा असलेली गुजरातमधली आणि बाकी राज्यातलीही दृश्यं पाहिली. ती मनातून जात नाहीत. ही वेळ खरंच भीषण आहे. राजकारणाची मुळीच नाही. आत्ता देशातल्या सर्वांनी एकत्र येऊन ह्या परिस्थितीचा मुकाबला करण्याची आवश्यकता आहे,” असं राज यांनी पत्राची सुरुवात करताना म्हटलं आहे.
“आरोग्यसेवेची यंत्रणा संपूर्णपणे कोसळली आहे. करोनाबाबतच्या चाचण्या पुरेशा गतीनं होत नाहीत, रूग्णालयात पुरेशा खाटा नाहीत, उपचारासाठी आवश्यक रेमडेसिविर आणि इतर साधनं उपलब्ध नाहीत, अत्यंत गरजेचा असा ऑक्सिजनचा पुरवठाही सुरळीत नाही. लसीकरण आपण खुलं केलं तर आहे परंतु त्यासाठी योग्य संख्येनं पुरवठा होईल की नाही ह्याची खात्री नाही. आपण ह्या साथरोगाबाबतीतलं व्यवस्थापन फार काळजीपूर्वक उभं करण्याची गरज आहे,” असंही राज यांनी म्हटलं आहे. तसेच पुढे लिहिताना राज यांनी, भारताच्या इतिहासात इतकं मोठं आरोग्य संकट गेल्या १०० वर्षात आलं नसावं. हे आव्हान म्हणूनच फार मोठं आहे, असंही नमूद केलंय.
राज यांनी रेमडेसीविरसंदर्भात लिहिताना, “अशातच बातमी वाचली की रेमडेसीविर सारख्या करोनावरील उपचारासाठी अत्यंत आवश्यक अशा इंजेक्शनची खरेदी आणि वितरण केंद्र सरकार स्वत: करणार आहे. मला हे वाचून धक्काच बसला. आपण नुकतं देशाला उद्देशून केलेलं भाषण मी काळजीपूर्वक ऐकलं. त्यात आपण राज्य सरकारांना काही सूचना केल्या आहेत आणि ह्या भयानक संकटाचा सामना करण्यासाठी त्यांनी काय काय पावलं उचलली पाहिजेत ह्याचं मार्गदर्शनही केलं आहे. त्यानंतर मग रेमडेसिविर सारख्या औषधांची खरेदी आणि वितरण केंद्रानं स्वत:कडे ठेवण्याचं प्रयोजन काय?,” असा प्रश्न उपस्थित केला आहे.

Leave a Reply